ประยุกต์ใช้ โพสล่าสุด โพสสำคัญ เครื่องมือ สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
หัวข้อ : สอบถามเรื่องห้องแลปเพาะเมล็ดกล้วยไม้
sak ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ใช้ระดับ I
รายละเอียดผู้ใช้ 

สอบถามเรื่องห้องแลปเพาะเมล็ดกล้วยไม้

ไม่ทราบว่าทางวิทยาลัย มีห้องแลปที่สามารถเพาะเมล็ดกล้วยไม้ หรือมีแหล่งความรู้ที่สามารถให้คำแนะนำในเรื่องนี้ได้บ้างมั้ยครับ   หรือมีที่ใดในจังหวัดสงขลาที่พอจะสามารถแนะนำได้บ้างมั้ยครับ

ผมส่งเมล็ดกล้วยไม้ไปเพาะที่ มทส.โคราช  

มีหน่วยงานใดในจังหวัดสงขลา ที่ส่งเสริมในเรื่องกล้วยไม้บ้างมั้ยครับ..

ขอบคุณมากๆครับ..
ศักดิ์
tee ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ดูแลกระดานข่าว
สามารถโทรศัพท์ไปยัง อาจารย์ที่ดูแลงานวิจัย  อาจารย์สมถวิล  089-4680896
เพื่อติดต่อขอคำปรึกษาในเรื่องที่สนใจ   แต่ถ้าเป็นข้อมูลเกี่ยวกับเกษตศาตร์ อาจต้องปรึกษาเฉพาะแผนกที่เกี่ยวข้องนะครับ

ขอบคุณครับ
[ แก้ไขล่าสุดโดย tee เมื่อ 2010-07-23 09:58 ]
วษท.สงขลา
tee ออฟไลน์
สามารถติดตามการพัฒนา หน่วยงานวิจัยวิทยาลัยเกษตรและเทคโนโลยีสงขลา เร็ว ๆ นี้ ที่

http://www.scat.ac.th/rd

ขอบคุณครับ
วษท.สงขลา
sak ออฟไลน์
เอ่อ..

แล้ว....

เฮ้อ..  ขอบคุณครับ..
tee ออฟไลน์
ที่วิทยาลัยฯ มีปฏิบัติการด้านการเกษตรนะครับ แต่รายละเอียดเชิงลึกถ้าจะคุยกับอาจารย์ทางเว็บบอร์ดคงต้องรอจังหวะให้อาจารย์เขาสะดวกเข้ามาตอบ  เพราะฉะนั้นผมจึงให้เบอร์โทรเพื่อติดต่อโดยตรงในการปรึกษาครับ
รูปภาพ:ห้องเพาะเลี้ยงเนื้อเยื่อ
รูปภาพ: lab.jpg
วษท.สงขลา
sak ออฟไลน์
โอเคครับ เข้าใจแล้วครับ ..

ตอนแรกผม คือแค่ต้องการถามก่อนว่ามีห้องแลปที่สามารถเพาะเมล็ดกล้วยไม้ได้หรือเปล่า  ส่วนถ้ามีผมก็จะได้ดำเนินการต่อ  ถ้าไม่มีก็จะได้เลิกคิด

ผมมีน้าที่เรียนจบจากที่นี่ ถามแก แกก็บอกไม่รู้...   เพราะแกจบมาหลายปีแล้ว

ผมพยายามสอบถามในหลายๆสถานศึกษา เช่น ราชมงคล=ไม่มี   มอ.=ไม่มี   ราชฏัก=ไม่มี    มีคนบอกว่าลองถามที่เกษตรรัตภูมิ ...  

ต้องขอบคุณมากๆครับ.. ที่ให้คำตอบ..
tee ออฟไลน์
  ขอให้ได้ข้อมูลดังใจหวังนะครับ

ขอบคุณครับ
วษท.สงขลา
orchideast ออฟไลน์
สามารถเพาะเมล็ดกล้วยไม้ และให้คำปรึกษาเรื่องการเพาะเมล็ดกล้วยไม้ได้ค่ะ
Orchid East>>> http://forums.212cafe.com/orchideast/
รูปภาพ: orchideast-1283677955-111-84-201-18.gif
sunny7855 ออฟไลน์
เยี่ยมเลยค่ะสำหรับเบอรโทร
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้
ถาม/ตอบ
31+2 คำตอบคือ:33
กด "Ctrl+Enter" เพื่อตั้งกระทู้ได้